Phụ cấp thâm niên đối với công chức xếp ngạch Kiểm ngư

Ngày hỏi:03/08/2019

Chồng tôi là công chức được xếp ngạch Kiểm ngư. Anh chị cho tôi hỏi phụ cấp thâm niên đối với công chức được xếp ngạch Kiểm ngư như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 1 Điều 63 Nghị định 26/2019/NĐ-CP về chế độ của kiểm như sau:

      "1. Chế độ phụ cấp thâm niên nghề đối với công chức xếp lương theo các ngạch Kiểm ngư viên:

      a) Sau 5 năm (đủ 60 tháng) làm việc liên tục trong lực lượng Kiểm ngư thì được hưởng phụ cấp thâm niên nghề bằng 5% mức lương hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo và phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có);

      b) Từ năm thứ sáu trở đi, mỗi năm được tính thêm 1%."

      Như vậy, đối với công chức được xếp ngạch kiểm ngư viên sau 5 năm làm việc liên tục thì sẽ được hưởng phụ cấp thâm niên bằng 5% mức lương hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo và phụ cấp thâm nhiên vượt khung, từ năm thứ sáu trở đi, mỗi năm được tính thêm 1%.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Phụ cấp thâm niên
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn