Phù hiệu kết hợp cấp hiệu của học viên Cảnh sát biển

Ngày hỏi:30/07/2019

Tôi là học viên Cảnh sát biển chuẩn bị được đào tạo, tôi muốn tìm hiểu về trang phục của mình. Ban biên tập có thể cho tôi biết phù hiệu kết hợp cấp hiệu của học viên Cảnh sát biển được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 5 Điều 17 Nghị định 61/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ 28/08/2019) quy định về phù hiệu kết hợp cấp hiệu của học viên Cảnh sát biển như sau:

      - Học viên là sĩ quan: Phù hiệu kết hợp cấp hiệu của học viên là sĩ quan như phù hiệu kết hợp cấp hiệu của sĩ quan quy định tại khoản 2 Điều này;

      - Học viên đào tạo sĩ quan: Nền phù hiệu hình bình hành, màu xanh dương, gắn hình phù hiệu, có một vạch dọc bằng tơ màu vàng tươi rộng 5 mm, không có sao;

      - Học viên đào tạo hạ sĩ quan, nhân viên chuyên môn kỹ thuật: Nền phù hiệu hình bình hành, màu xanh dương, gắn hình phù hiệu, có một vạch dọc bằng tơ màu vàng tươi rộng 3 mm, không có sao.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn quan tâm.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn