Phương thức gửi, nhận báo cáo thuộc phạm vi quản lý của Bộ Ngoại giao

Ngày hỏi:08/08/2019

Theo tôi được biết gần đây thông tư mới vừa ban hành quy định về việc thực hiện báo cáo định kỳ, đột xuất, chuyên đề thuộc phạm vi quản lý nhà nước của Bộ Ngoại giao. Vậy, phương thức gửi và nhận báo cáo trên quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 5 Thông tư 2682/2019/TT-BNG (có hiệu lực từ 01/09/2019) quy định phương thức gửi, nhận báo cáo thuộc phạm vi quản lý nhà nước của Bộ Ngoại giao, như sau:

      - Báo cáo bằng văn bản điện tử được gửi tới nơi nhận báo cáo qua hệ thống thư điện tử hoặc phần mềm thông tin báo cáo chuyên dùng.

      - Báo cáo bằng văn bản giấy được gửi tới nơi nhận báo cáo bằng phương thức gửi trực tiếp hoặc qua dịch vụ bưu chính, fax; có thể đồng thời gửi báo cáo bằng văn bản điện tử qua hệ thống thư điện tử, hoặc dưới dạng đĩa CD.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn quan tâm.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn