Quy định độ sâu luồng vào cảng và vùng nước cảng

Ngày hỏi:02/08/2019

Xin chào ban biên tập, theo quy định hiện nay thì độ sâu luồng vào cảng và vùng nước cảng là bao nhiêu? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điều 60 Nghị định 26/2019/NĐ-CP Quy định độ sâu luồng vào cảng và vùng nước cảng như sau:

      - Đối với cảng cá loại I: Có độ sâu luồng vào cảng và vùng nước cảng đủ điều kiện cho tàu cá có chiều dài lớn nhất từ 24 mét trở lên ra vào cảng.

      - Đối với cảng cá loại II: Có độ sâu luồng vào cảng và vùng nước cảng đủ điều kiện cho tàu cá có chiều dài lớn nhất từ 15 mét trở lên ra vào cảng.

      Như vậy, đối với cản loại I có độ sâu luồng cảng có chiều dài lớn nhất từ 24 mét trở lên ra vào cảng. Đối với cảng loại II thì có độ sâu luồng vào cảng có chiều dài lớn nhất từ 15 mét trở lên.

      Trên đây là Quy định độ sâu luồng vào cảng và vùng nước cảng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT