Quy định về khai báo kiểm dịch sản phẩm động vật tạm xuất tái nhập qua lãnh thổ Việt Nam

Ngày hỏi:25/05/2017

Việc khai báo kiểm dịch sản phẩm động vật tạm xuất tái nhập qua lãnh thổ Việt Nam được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là: Khánh Hùng, hiện đang là nhân viên tự do ở Hà Nội. Tôi có vấn đề thắc mắc cần được Ban biên tập giải đáp. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về khai báo kiểm dịch sản phẩm động vật tạm xuất tái nhập qua lãnh thổ Việt Nam như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: hung.khanh***@gmail.com 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Việc khai báo kiểm dịch sản phẩm động vật tạm xuất tái nhập qua lãnh thổ Việt Nam được quy định tại Khoản 3 Điều 14 Thông tư 25/2016/TT-BNNPTNT Quy định về kiểm dịch động vật, sản phẩm động vật trên cạn do Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn ban hành như sau:

      Hồ sơ khai báo kiểm dịch bao gồm:

      a) Đơn khai báo kiểm dịch;

      b) Giấy chứng nhận kiểm dịch của nước xuất khẩu.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về khai báo kiểm dịch sản phẩm động vật tạm xuất tái nhập qua lãnh thổ Việt Nam. Bạn nên tham khảo chi tiết Thông tư 25/2016/TT-BNNPTNT Quy định về kiểm dịch động vật, sản phẩm động vật trên cạn do Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn ban hành để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:





    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn