Quy định về tổ chức khuyến công Trung ương được cụ thể như thế nào?

Ngày hỏi:07/02/2017

Quy định về tổ chức khuyến công Trung ương được cụ thể như thế nào? Chào ban biên tập Thư Ký Luật! Tôi có một thắc mắc trong lĩnh vực khuyến công, tôi cũng có thử tìm hiểu nhưng có vài điểm tôi cũng chưa được rõ lắm. Quý anh chị cho tôi hỏi: Quy định về tổ chức khuyến công Trung ương được cụ thể như thế nào? Rất mong nhận được câu trả lời của quý anh chị, tôi xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 7 Nghị định 45/2012/NĐ-CP thì tổ chức khuyến công Trung ương được quy định như sau:

      1. Cục Công nghiệp địa phương là cơ quan giúp Bộ trưởng Bộ Công Thương thực hiện chức năng quản lý nhà nước về hoạt động khuyến công; tổ chức thực hiện chương trình, đề án khuyến công quốc gia hàng năm theo kế hoạch của Bộ trưởng Bộ Công Thương phê duyệt.

      2. Bộ trưởng Bộ Công Thương quyết định thành lập một số Trung tâm Khuyến công quốc gia ở các vùng, trực thuộc Cục Công nghiệp địa phương, để triển khai thực hiện các chương trình, đề án khuyến công quốc gia tại các vùng.

      Quy định về tổ chức khuyến công Trung ương được cụ thể tại Nghị định 45/2012/NĐ-CP quy định về khuyến công.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn