Sản xuất lâm, nông, ngư nghiệp kết hợp trong rừng phòng hộ đối với khu rừng phòng hộ đã có rừng

Ngày hỏi:01/04/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi: Sản xuất lâm, nông, ngư nghiệp kết hợp trong rừng phòng hộ đối với khu rừng phòng hộ đã có rừng được quy định như thế nào? Mong sớm nhận phản hồi. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Sản xuất lâm, nông, ngư nghiệp kết hợp trong rừng phòng hộ đối với khu rừng phòng hộ đã có rừng được quy định tại Khoản 2 Điều 25 Nghị định 156/2018/NĐ-CP hướng dẫn Luật Lâm nghiệp, cụ thể như sau:

      Chủ rừng, bên nhận khoán ổn định là hộ gia đình, cá nhân, cộng đồng dân cư được trồng xen cây nông nghiệp, cây lâm sản ngoài gỗ, chăn nuôi và nuôi trồng thủy sản dưới tán rừng phòng hộ, nhưng không được làm suy giảm diện tích rừng, chất lượng, ảnh hưởng đến tái sinh rừng và khả năng phòng hộ của rừng.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn