Sử dụng Giấy phép sử dụng vật liệu nổ công nghiệp để bán thuốc nổ cho tổ chức, cá nhân khác bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:20/09/2016

Sử dụng Giấy phép sử dụng vật liệu nổ công nghiệp để buôn bán hoặc cung cấp vật liệu nổ công nghiệp cho tổ chức, cá nhân khác bị phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Sử dụng Giấy phép sử dụng vật liệu nổ công nghiệp để bán thuốc nổ cho tổ chức, cá nhân khác sẽ bị phạt theo Điểm a Khoản 5 Điều 31 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 80.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      a) Sử dụng Giấy phép sử dụng vật liệu nổ công nghiệp để buôn bán hoặc cung cấp vật liệu nổ công nghiệp cho tổ chức, cá nhân khác

      Trên đây là quy định về xử phạt hành vi hành vi sử dụng Giấy phép sử dụng vật liệu nổ công nghiệp để bán thuốc nổ cho tổ chức, cá nhân khác. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn