Tầng nửa/bán hầm (hoặc tầng nửa/bán ngầm) được hiểu như thế nào?

Ngày hỏi:18/11/2019

Xin chào Ban biên tập, cho tôi hỏi: Theo quy định mới thì tầng nửa/bán hầm (hoặc tầng nửa/bán ngầm) được hiểu như thế nào? Mong nhận được phản hồi của anh chị.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 1 Thông tư 07/2019/TT-BXD (Có hiệu lực ngày 01/01/2020) quy định tầng nửa/bán hầm (hoặc tầng nửa/bán ngầm) được hiểu như sau:

      => Tầng nửa/bán hầm (hoặc tầng nửa/bán ngầm) là tầng mà một nửa chiều cao của nó nằm trên hoặc bằng cao độ mặt đất đặt công trình theo quy hoạch được duyệt.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn