Thẩm quyền cấp Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích

Ngày hỏi:12/10/2016

Ai có thẩm quyền cấp Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Hiện tại, em đang làm một đề tài tốt nghiệp liên quan đến di tích lịch sử văn hoá. Trong quá trình làm đề tài, em có thắc mắc về thẩm quyền cấp Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích. Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Em là Thuỳ Trâm, email: tram***@gmail.com.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền cấp Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích đã được quy định cụ thể tại Điều 10 Nghị định 61/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, thẩm quyền cấp Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích được quy định như sau: Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch hoặc Giám đốc Sở Văn hóa và Thể thao có thẩm quyền cấp Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thẩm quyền cấp Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 61/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn