Thẩm quyền cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh giám định cổ vật

Ngày hỏi:12/10/2016

Thẩm quyền cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh giám định cổ vật được quy định như thế nào? Và cụ thể quy định tại đâu? Chào các anh chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật, em là Thanh Thoa. Em hiện đang là sinh viên Trường Đại học Văn Lang. Em muốn nhờ Ban biên tập tư vấn giúp: thẩm quyền cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh giám định cổ vật thuộc về ai? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Địa chỉ email của em là an***@gmail.com.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh giám định cổ vật đã được quy định cụ thể tại Điều 5 Nghị định 61/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, thẩm quyền cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh giám định cổ vật được quy định như sau:
      Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch hoặc Giám đốc Sở Văn hóa và Thể thao có thẩm quyền cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh giám định cổ vật đối với cơ sở kinh doanh giám định có trụ sở trên địa bàn.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thẩm quyền cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh giám định cổ vật. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 61/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn