Thẩm quyền cấp giấy xác nhận nội dung quảng cáo thuốc thú y của cơ quan quản lý cấp tỉnh

Ngày hỏi:24/05/2017

Thẩm quyền cấp giấy xác nhận nội dung quảng cáo thuốc thú y của cơ quan quản lý cấp tỉnh được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là: Minh Quân, hiện tại đang làm việc tại công ty cổ phần quảng cáo XYZ. Thời gian này, công ty tôi nhận làm quảng cáo cho sản phẩm thuốc thú y của công ty TMS. Tôi có vấn đề thắc mắc cần được Ban biên tập giải đáp. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về thẩm quyền cấp giấy xác nhận nội dung quảng cáo thuốc thú y của cơ quan quản lý cấp tỉnh như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: baby.milo***@gmail.com 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền cấp giấy xác nhận nội dung quảng cáo thuốc thú y của cơ quan quản lý cấp tỉnh được quy định tại Khoản 2 Điều 42 Thông tư 13/2016/TT-BNNPTNT quy định về quản lý thuốc thú y do Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn ban hành như sau:

      Cơ quan quản lý chuyên ngành thú y cấp tỉnh cấp giấy xác nhận nội dung quảng cáo thuốc thú y đối với các trường hợp quảng cáo trên các phương tiện:

      a) Báo chí, trang thông tin điện tử, thiết bị điện tử, thiết bị đầu cuối và các thiết bị viễn thông khác, các sản phẩm in, bản ghi âm, ghi hình và các thiết bị công nghệ khác của địa phương;

      b) Bảng quảng cáo, băng-rôn, biển hiệu, hộp đèn, màn hình chuyên quảng cáo;

      c) Phương tiện giao thông;

      d) Hội chợ, hội thảo, hội nghị, tổ chức sự kiện, triển lãm, chương trình văn hóa, thể thao;

      đ) Người chuyển tải sản phẩm quảng cáo, vật thể quảng cáo;

      e) Các phương tiện quảng cáo khác theo quy định của pháp luật,

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thẩm quyền cấp giấy xác nhận nội dung quảng cáo thuốc thú y của cơ quan quản lý cấp tỉnh. Bạn nên tham khảo chi tiết Thông tư 13/2016/TT-BNNPTNT quy định về quản lý thuốc thú y do Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn ban hành để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn