Thẩm quyền cấp giấy xác nhận nội dung quảng cáo thuốc thú y của Cục Thú y

Ngày hỏi:24/05/2017

Thẩm quyền cấp giấy xác nhận nội dung quảng cáo thuốc thú y của Cục Thú y được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là: Thanh Thúy, hiện đang làm sinh viên trường Đại học Hoa Sen TP. HCM. Hiện tại, em đang làm luận văn về quảng cáo trong pháp luật Việt Nam. Tôi có vấn đề thắc mắc cần được Ban biên tập giải đáp. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về thẩm quyền cấp giấy xác nhận nội dung quảng cáo thuốc thú y của Cục Thú y như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: thanh.thuy***@gmail.com 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền cấp giấy xác nhận nội dung quảng cáo thuốc thú y của Cục Thú y được quy định tại Khoản 1 Điều 42 Thông tư 13/2016/TT-BNNPTNT quy định về quản lý thuốc thú y do Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn ban hành như sau:

      Cục Thú y cấp giấy xác nhận nội dung quảng cáo thuốc thú y đối với báo chí, trang thông tin điện tử, thiết bị điện tử, thiết bị đầu cuối và các thiết bị viễn thông khác, các sản phẩm in, bản ghi âm, ghi hình và các thiết bị công nghệ khác của Trung ương, phát hành toàn quốc.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thẩm quyền cấp giấy xác nhận nội dung quảng cáo thuốc thú y của Cục Thú y. Bạn nên tham khảo chi tiết Thông tư 13/2016/TT-BNNPTNT quy định về quản lý thuốc thú y do Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn ban hành để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Thẩm quyền
    Chi cục Thú y
    Quảng cáo
    Thuốc thú y
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn