Thẩm quyền quyết định hủy tài liệu hết giá trị được quy định như thế nào?

Thẩm quyền quyết định hủy tài liệu hết giá trị được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền quyết định huỷ tài liệu hết giá trị được quy định như sau:
      - Người đứng đầu cơ quan, tổ chức quyết định huỷ tài liệu hết giá trị tại Lưu trữ cơ quan;
      - Người đứng đầu cơ quan có thẩm quyền về lưu trữ các cấp quyết định huỷ tài liệu hết giá trị tại Lưu trữ lịch sử cùng cấp (Khoản 1 Điều 28).


    Nguồn:

    Sở Nội vụ tỉnh Gia Lai
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Tài liệu hết giá trị
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn