Thẩm quyền xử phạt của Cảnh sát viên Cảnh sát biển đang thi hành công vụ trong lĩnh vực hóa chất

Ngày hỏi:24/09/2019

Cảnh sát viên Cảnh sát biển đang thi hành công vụ có thẩm quyền xử phạt như thế nào đối với hành vi vi phạm trong lĩnh vực hóa chất, vật liệu nổ công nghiệp?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 64 Nghị định 71/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 15/10/2019) quy định thẩm quyền xử phạt của Cảnh sát viên Cảnh sát biển đang thi hành công vụ đối với hành vi vi phạm trong lĩnh vực hóa chất, vật liệu nổ công nghiệp, cụ thể như sau:

      - Phạt cảnh cáo;

      - Phạt tiền đến 1.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực hóa chất; đến 1.500.000 đồng đối với hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực vật liệu nổ công nghiệp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn