Thẩm quyền xử phạt của Đội trưởng của chiến sĩ Bộ đội biên phòng trong lĩnh vực hóa chất

Ngày hỏi:23/09/2019

Từ năm 2020 thì Đội trưởng của chiến sĩ Bộ đội biên phòng có thẩm quyền xử phạt hành chính như thế nào trong lĩnh vực hóa chất, vật liệu nổ công nghiệp?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 63 Nghị định 71/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 01/01/2020) quy định thẩm quyền xử phạt của Đội trưởng của chiến sĩ Bộ đội biên phòng, cụ thể như sau:

      - Phạt cảnh cáo;

      - Phạt tiền đến 2.500.000 đồng.

      Trên đây là thẩm quyền xử phạt của Đội trưởng của chiến sĩ Bộ đội biên phòng trong lĩnh vực hóa chất, vật liệu nổ công nghiệp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn