Than từ gỗ có được xem là lâm sản đã chế biến hay không?

Ngày hỏi:14/11/2020

Em muốn vận chuyển than hoa từ gỗ cây trám, em muốn hỏi đối với than hoa có được xem là lâm sản đã qua chế biến hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 10 Điều 3 Thông tư 27/2018/TT-BNNPTNT quy định như sau:

      Lâm sản đã chế biến là lâm sản được tác động bởi các loại công cụ, thiết bị làm thay đổi hình dạng, kích thước ban đầu, bao gồm cả gỗ lạng, gỗ bóc, dăm gỗ, than hầm, than hoa và sản phẩm của chúng.

      Như vậy, than hoa vẫn được xem là lâm sản đã chế biến theo quy định pháp luật nêu trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn