Thanh tra đê điều

Theo dõi sự thay đổi của Thanh tra đê điều
Ngày hỏi:23/10/2018

Tôi hiện đang tìm hiểu các quy định của pháp luật về đê điều. Tôi có thắc mắc về vấn đề này mong được Ban tư vấn giải đáp giúp. Cụ thể cho tôi hỏi thanh tra đê điều được quy định như thế nào? Mong được giải đáp giúp trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn!

Quỳnh Châu - Vĩnh Long

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thanh tra đê điều được quy định tại Điều 44 Luật Đê điều 2006, theo đó:

      1. Thanh tra đê điều là thanh tra chuyên ngành thuộc Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn.

      2. Việc thanh tra đê điều được thực hiện theo quy định của pháp luật về thanh tra.

      Trên đây là tư vấn về thanh tra đê điều. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn