Thời gian tham gia kháng chiến và vùng có chất độc hóa học để xét giải quyết đúng chế độ

Xin cho biết điều kiện thời gian tham gia kháng chiến và vùng Mỹ rải chất độc hóa học để xem xét giải quyết chế độ người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học?

    Nội dung này được Bộ Lao Động - Thương Binh Và Xã Hội tư vấn như sau:

    • Tại khoản 2 Điều 22 Nghị định số 54/2006/NĐ-CP ngày 26/5/2006 của Chính phủ quy định về tời gian, vùng miền tham gia kháng chiến để hưởng chế độ ưu đãi người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học như sau: “Đã công tác, chiến đấu, phục vụ chiến đấu từ tháng 8/1961 đến ngày 30/4/1975 tại các vùng mà quân đội Mỹ đã sử dụng chất độc hóa học”.
      Tại công văn số 3984/LĐTBXH-NCC ngày 12/11/2010 của Bộ LĐ-TB&XH hướng dẫn vùng hoạt động, chiến trường chịu ảnh hưởng chất độc hóa học đối với người hoạt động kháng chiến là: “Các địa phương từ nam vĩ tuyến 17 trở vào, địa bàn chiến trường C (Lào), chiến trường K (Campuchia)”.


    Nguồn:

    Cổng Thông tin điện tử Bộ LĐ-TBXH
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn