Thuốc là chất lỏng, sữa của trẻ em được đưa lên máy bay nếu đáp ứng các điều kiện nào?

Ngày hỏi:03/04/2019

Ban biên tập cho hỏi. Tôi được biết theo quy định thì chất lỏng không được đưa lên máy bay. Nhưng nếu là sữa và thuốc chữa bệnh thì có thể được đưa lên. Vậy Ban biên tập cho hỏi. Những đồ vật đó được đưa lên trong những trường hợp nào? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thuốc là chất lỏng, sữa của trẻ em được đưa lên máy bay nếu đáp ứng các điều kiện quy định tại Khoản 2 Điều 74 Thông tư 01/2016/TT-BGTVT quy định chi tiết Chương trình an ninh hàng không và kiểm soát chất lượng an ninh hàng không Việt Nam do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành, cụ thể như sau:

      - Thuốc chữa bệnh có kèm theo đơn thuốc trong đó ghi rõ họ và tên, địa chỉ của người kê đơn thuốc, họ và tên người sử dụng thuốc phù hợp với họ và tên trên vé hành khách;

      - Sữa, thức ăn dành cho trẻ em, trẻ sơ sinh phải có trẻ em, trẻ sơ sinh đi cùng.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn