Tiêu chí đánh giá định hướng phát triển và kế hoạch hoạt động của tổ chức khoa học và công nghệ được quy định ra sao?

Ngày hỏi:05/10/2018

Cho tôi hỏi: Tiêu chí đánh giá định hướng phát triển và kế hoạch hoạt động của tổ chức khoa học và công nghệ được quy định ra sao? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Thanh Duy - Quảng Nam

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chí đánh giá định hướng phát triển và kế hoạch hoạt động của tổ chức khoa học và công nghệ được quy định tại Điều 7 Thông tư 38/2014/TT-BKHCN về đánh giá tổ chức khoa học và công nghệ do Bộ Khoa học và Công nghệ ban hành với nội dung như sau:

      - Mức độ phù hợp của định hướng phát triển và kế hoạch hoạt động khoa học và công nghệ với vị trí, chức năng và nhiệm vụ khoa học và công nghệ của tổ chức.

      - Mức độ khả thi của kế hoạch hoạt động khoa học và công nghệ.

      - Mức độ phổ biến kế hoạch hoạt động khoa học và công nghệ tới mọi cán bộ của tổ chức.

      Trên đây là nội dung trả lời về tiêu chí đánh giá định hướng phát triển và kế hoạch hoạt động của tổ chức khoa học và công nghệ. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Thông tư 38/2014/TT-BKHCN.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn