Tiêu chí đánh giá kết quả đào tạo và tập huấn của tổ chức khoa học và công nghệ được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:05/10/2018

Tôi đang tìm hiểu về các quy định liên quan đến tổ chức khoa học và công nghệ và có thắc mắc muốn nhờ mọi người giải đáp. Cụ thể, cho tôi hỏi: Tiêu chí đánh giá kết quả đào tạo và tập huấn của tổ chức khoa học và công nghệ được quy định như thế nào? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo Điều 14 Thông tư 38/2014/TT-BKHCN về đánh giá tổ chức khoa học và công nghệ do Bộ Khoa học và Công nghệ ban hành thì tiêu chí đánh giá kết quả đào tạo và tập huấn của tổ chức khoa học và công nghệ được quy định như sau:

      - Kết quả đào tạo tiến sỹ, thạc sỹ tại tổ chức.

      - Kết quả tập huấn nâng cao kỹ năng, nghiệp vụ chuyên môn cho các tổ chức khác.

      Trên đây là nội dung trả lời về tiêu chí đánh giá kết quả đào tạo và tập huấn của tổ chức khoa học và công nghệ. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Thông tư 38/2014/TT-BKHCN.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn