Tiêu chí đánh giá kết quả khoa học của tổ chức khoa học và công nghệ được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:05/10/2018

Mọi người hãy giúp tôi trả lời câu hỏi sau đây: Tiêu chí đánh giá kết quả khoa học của tổ chức khoa học và công nghệ được quy định như thế nào? Vấn đề này có được văn bản pháp luật nào nói đến hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi từ mọi người. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chí đánh giá kết quả khoa học của tổ chức khoa học và công nghệ được quy định tại Điều 12 Thông tư 38/2014/TT-BKHCN về đánh giá tổ chức khoa học và công nghệ do Bộ Khoa học và Công nghệ ban hành với nội dung như sau:

      - Số lượng và chất lượng bài báo khoa học công bố trên các tạp chí quốc tế thuộc danh mục ISI.

      - Số lượng và chất lượng bài báo khoa học công bố trên các tạp chí trong nước.

      - Số lượng và chất lượng báo cáo khoa học đăng trong kỷ yếu hội nghị quốc tế thuộc danh mục ISI.

      - Số lượng và chất lượng báo cáo khoa học đăng trong kỷ yếu hội nghị trong nước.

      - Số lượng sách và chương sách mà tổ chức đã xuất bản hoặc phối hợp để xuất bản.

      Trên đây là nội dung trả lời về tiêu chí đánh giá kết quả khoa học của tổ chức khoa học và công nghệ. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Thông tư 38/2014/TT-BKHCN.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn