Tiêu chí đánh giá năng lực phát triển hợp tác của tổ chức khoa học và công nghệ được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:05/10/2018

Ban biên tập hãy trả lời giúp tôi câu hỏi sau: Tiêu chí đánh giá năng lực phát triển hợp tác của tổ chức khoa học và công nghệ được quy định như thế nào? Có văn văn pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chí đánh giá năng lực phát triển hợp tác của tổ chức khoa học và công nghệ được quy định tại Điều 16 Thông tư 38/2014/TT-BKHCN về đánh giá tổ chức khoa học và công nghệ do Bộ Khoa học và Công nghệ ban hành với nội dung như sau:

      - Mức độ xây dựng và duy trì được quan hệ hợp tác với các tổ chức trong nước.

      - Mức độ xây dựng và duy trì được quan hệ hợp tác với các tổ chức nước ngoài.

      - Mức độ thu hút được các cá nhân hoạt động khoa học và công nghệ trình độ cao từ các tổ chức khác trong và ngoài nước đến hợp tác và làm việc tại tổ chức.

      Trên đây là nội dung trả lời về tiêu chí đánh giá năng lực phát triển hợp tác của tổ chức khoa học và công nghệ. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Thông tư 38/2014/TT-BKHCN.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn