Tiêu chuẩn cơ sở sản xuất thức ăn chăn nuôi được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:15/02/2020

Tôi có dự định thành lập cơ sở sản xuất thức ăn chăn nuôi. Ban biên tập cho tôi hỏi: Pháp luật có quy định như thế nào về tiêu chuẩn cơ sở sản xuất thức ăn chăn nuôi?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 9 Nghị định 13/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 05/03/2020) quy định chi tiết về tiêu chuẩn cơ sở thức ăn chăn nuôi như sau:

      - Cơ sở sản xuất thức ăn chăn nuôi phải có biện pháp để kiểm soát tạp chất (cát sạn, kim loại, bụi) gây nhiễm bẩn vào sản phẩm;

      - Có biện pháp kiểm soát, phòng, chống động vật xâm nhập vào khu vực sản xuất, khu lưu trữ sản phẩm;

      - Có biện pháp phòng, chống mối mọt;

      - Có biện pháp thu gom và xử lý chất thải để tránh nhiễm bẩn cho sản phẩm và bảo đảm vệ sinh môi trường;

      - Có biện pháp bảo hộ, vệ sinh cho người lao động và khách tham quan khu vực sản xuất.

      Ban biên tập thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn