Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của chức danh nghề nghiệp viên chức Trợ viên giúp pháp lý hạng II

Ngày hỏi:05/11/2019

Liên quan đến chức danh nghề nghiệp Trợ viên giúp pháp lý. Ban biên tập cho hỏi: Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của chức danh nghề nghiệp viên chức Trợ viên giúp pháp lý hạng II bao gồm những tiêu chuẩn nào? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của chức danh nghề nghiệp viên chức Trợ viên giúp pháp lý hạng II quy định tại Khoản 2 Điều 4 Thông tư liên tịch 08/2016/TTLT-BTP-BNV, cụ thể như sau:

      - Có bằng tốt nghiệp đại học trở lên chuyên ngành luật;

      - Có trình độ ngoại ngữ bậc 3 theo quy định tại Thông tư số 01/2014/TT-BGDĐT ngày 24 tháng 01 năm 2014 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành Khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc dùng cho Việt Nam (sau đây viết tắt là Thông tư số 01/2014/TT-BGDĐT);

      - Có trình độ tin học đạt chuẩn kỹ năng sử dụng công nghệ thông tin cơ bản theo quy định tại Thông tư số 03/2014/TT-BTTTT ngày 11 tháng 3 năm 2014 của Bộ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông quy định Chuẩn kỹ năng sử dụng công nghệ thông tin (sau đây viết tắt là Thông tư số 03/2014/TT-BTTTT);

      - Có chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ trợ giúp pháp lý.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chế độ bồi dưỡng
    Bồi dưỡng viên chức
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn