Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của chức danh nghề nghiệp viên chức Trợ viên giúp pháp lý hạng III

Ngày hỏi:05/11/2019

Liên quan đến chức danh nghề nghiệp viên chức Trợ viên giúp pháp lý. Ban biên tập cho hỏi: Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của chức danh nghề nghiệp viên chức Trợ viên giúp pháp lý hạng III được quy định như thế nào? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của chức danh nghề nghiệp viên chức Trợ viên giúp pháp lý hạng III bao gồm những tiêu chuẩn quy định tại Khoản 2 Điều 5 Thông tư liên tịch 08/2016/TTLT-BTP-BNV, cụ thể như sau:

      - Có bằng tốt nghiệp đại học trở lên chuyên ngành luật;

      - Có trình độ ngoại ngữ bậc 2 theo quy định tại Thông tư số 01/2014/TT-BGDĐT ;

      - Có trình độ tin học đạt chuẩn kỹ năng sử dụng công nghệ thông tin cơ bản theo quy định tại Thông tư số 03/2014/TT-BTTTT ;

      - Có chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ trợ giúp pháp lý.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chế độ bồi dưỡng
    Chế độ bồi dưỡng diễn viên
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn