Trách nhiệm gửi báo cáo của công ty thu mua nợ trong đợt bán đấu giá lô cổ phần kèm nợ phải thu

Ngày hỏi:20/08/2019

Công ty tôi mới đây mua bán nợ trong đợt đấu giá lô cổ phần kèm mợ phải thu. Vậy khi kết thúc đợt đấu giá thì công ty tôi có phải gửi báo cáo cho cơ quan nào không? Nếu có thì gửi cho cơ quan nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 5 Điều 10 Thông tư 50/2019/TT-BTC (Có hiệu lực ngày 01/10/2019) quy định như sau: Trong thời gian tối đa 15 (mười lăm) ngày kể từ ngày kết thúc đợt đấu giá, doanh nghiệp mua bán nợ phải báo cáo kết quả đấu giá cả lô cổ phần kèm nợ phải thu, gửi cơ quan đại diện chủ sở hữu và Bộ Tài chính (Cục Tài chính doanh nghiệp).

      Như vậy, trong vòng 15 ngày kể từ ngày kết thúc đợt đấu giá công ty bạn phải lập báo cáo kết quả đấu giá cả lô cổ phần kèm nợ phải thu, gửi cơ quan đại diện chủ sở hữu và Bộ Tài chính (Cục Tài chính doanh nghiệp).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Bán đấu giá
    Đấu giá
    Bán cổ phần
    Cổ phần
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn