Trình tự đăng ký, đăng ký lại nuôi trồng đối tượng thủy sản nuôi chủ lực

Ngày hỏi:25/04/2019

Trình tự đăng ký, đăng ký lại nuôi trồng đối tượng thủy sản nuôi chủ lực được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn. Chân thành cảm ơn!

Minh Hân - han*****@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trình tự đăng ký, đăng ký lại nuôi trồng đối tượng thủy sản nuôi chủ lực được quy định tại Khoản 4 Điều 36 Nghị định 26/2019/NĐ-CP hướng dẫn Luật Thủy sản, theo đó:

      - Chủ cơ sở nuôi trồng thủy sản gửi hồ sơ đến cơ quan quản lý nhà nước về thủy sản cấp tỉnh;

      - Trong thời hạn 05 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ theo quy định, cơ quan quản lý thủy sản cấp tỉnh xem xét, cấp Giấy xác nhận theo Mẫu số 28.NT Phụ lục III ban hành kèm theo Nghị định này.

      Trên đây là tư vấn về trình tự đăng ký, đăng ký lại nuôi trồng đối tượng thủy sản nuôi chủ lực. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Nghị định 26/2019/NĐ-CP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chế biến thủy sản
    Đất nuôi trồng thủy sản
    Động vật thủy sản
    Giống thủy sản
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn