Trường hợp cấp lại Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích

Ngày hỏi:12/10/2016

Trường hợp nào được cấp lại Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích? Và được quy định cụ thể ở đâu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên là Trần Anh Quân. Chứng chỉ hành nghề thi công tu bổ di tích của tôi sắp hết hạn. Tôi muốn cấp lại nhưng không biết có thuộc trường hợp được cấp hay không. Vì vậy xin Ban biên tập tư vấn giúp: trường hợp nào được cấp lại Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Địa chỉ email của tôi là quan***@gmail.com.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trường hợp cấp lại Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích đã được quy định cụ thể tại Khoản 1 Điều 12 Nghị định 61/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích được cấp lại trong những trường hợp sau đây:

      a) Bổ sung nội dung hành nghề;

      b) Hết hạn sử dụng;

      c) Bị mất hoặc bị hỏng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về trường hợp được cấp lại Chứng chỉ hành nghề tu bổ di tích. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 61/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn