Trường hợp cấp lại Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh giám định cổ vật

Ngày hỏi:12/10/2016

Trường hợp nào cấp lại Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh giám định cổ vật? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Em rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Em là Lê Thị Thu Hằng, qê ở Hải Dương. Em đang là sinh viên năm 3 Trường Đại học Tôn Đức Thắng. Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Mail của em là hang***@gmail.com.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trường hợp cấp lại Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh giám định cổ vật đã được quy định cụ thể tại Khoản 1 Điều 7 Nghị định 61/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh giám định cổ vật được cấp lại trong các trường hợp sau đây:

      a) Bị mất hoặc bị hỏng;

      b) Có sự thay đổi thông tin đã được ghi nhận trong Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh giám định cổ vật đã cấp.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về trường hợp cấp lại Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh giám định cổ vật. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 61/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn