Vận chuyển vật liệu nổ công nghiệp không có Giấy phép bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:21/09/2016

Vận chuyển vật liệu nổ công nghiệp không có Giấy phép bị phạt thế nào? Công ty tôi có nhận vận chuyển một lô vật liệu nổ công nghiệp cho công ty A từ Quảng Ninh vào Nghệ An. Tuy vậy, công ty tôi lại không có giấy phép vận chuyển vật liệu nổ công nghiệp. Cho tôi hỏi, nếu không có giấy phép mà cứ vận chuyển thì bị phạt thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hành vi vận chuyển vật liệu nổ công nghiệp không có Giấy phép sẽ bị xử phạt theo Khoản 7 Điều 34 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt tiền từ 80.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với hành vi vận chuyển vật liệu nổ công nghiệp không có Giấy phép

      Vì vậy, tốt hơn hết là công ty bạn không nên vận chuyển lô hàng này khi chưa có giấy phép vì mức phạt là rất nặng cho hành vi vi phạm.

      Trên đây là quy định về xử phạt hành vi vận chuyển vật liệu nổ công nghiệp không có Giấy phép. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn