Về thời gian thực hiện khuyến mại

Công ty chúng tôi hàng tháng đều có các chương trình khuyến mại tới cho khách hàng. Vậy cho tôi hỏi, việc đăng ký thời gian khuyến mại có bị giới hạn thời gian trong 1 năm không? Rất mong được giải đáp thắc mắc.

    Nội dung này được Sở Công Thương Thành Phố Đà Nẵng tư vấn như sau:

    • Pháp luật hiện hành về khuyến mại chỉ quy định cụ thể thời gian tối đa thực hiện khuyến mại đối với các chương trình khuyến mại thực hiện dưới hình thức “Bán hàng, cung ứng dịch vụ với giá thấp giá bán hàng, cung ứng dịch vụ trước đó” (Khoản 4Nghị định 37/2006/NĐ-CP) và hình thức “Bán hàng, cung ứng dịch vụ kèm theo việc tham dự chương trình khuyến mại mang tính may rủi” (Khoản 4 Điều 12 Nghị định số 37/2006/NĐ-CP). Đối với các hình thức khuyến mại khác, pháp luật không có quy định nào giới hạn về thời gian thực hiện chương trình.


    Nguồn:

    Trang thông tin điện tử Sở Công Thương Thành Phố Đà Nẵng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Khuyến mại
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn