Việc tố cáo trong khuyến nông được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:11/05/2017

Vấn đề tố cáo trong khuyến nông được quy định ra sao? Chào các anh/chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật? Tôi là Thanh Trúc, sống tại Quảng Ninh. Tôi đang làm bài báo cáo về vấn đề tố cáo trong khuyến nông. Để bổ sung cơ sở pháp lý cho vấn đề này, tôi muốn hỏi pháp luật có quy định gì về việc tố cáo trong khuyến nông? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (truc***@gmail.com)

 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Vấn đề tố cáo trong khuyến nông được quy định tại Khoản 2 Điều 25 Nghị định 02/2010/NĐ-CP về khuyến nông như sau:

    ...

    Cá nhân có quyền tố cáo với các cơ quan, tổ chức, cá nhân có thẩm quyền về những hành vi vi phạm các quy định của Nghị định này của các tổ chức, cá nhân khác theo quy định của pháp luật về khiếu nại, tố cáo.

    ...

    Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về việc tố cáo trong khuyến nông. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 02/2010/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn