Cách tính thời hiệu trong pháp luật dân sự

Ngày hỏi:01/01/2017

Cách tính thời hiệu trong pháp luật dân sự là gì? Chào anh/chị Thư Ký Luật! Em là sinh viên đang học năm 2 Khoa Luật ĐH Cần Thơ. Em đang tìm hiểu môn luật dân sự. Anh chị cho em hỏi: Cách tính thời hiệu trong pháp luật dân sự là gì? Rất mong nhận được câu trả lời từ ban biên tập. Em xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành của Bộ luật dân sự 2015 thì thời hiệu trong pháp luật dân sự được tính từ thời điểm bắt đầu ngày đầu tiên của thời hiệu và chấm dứt tại thời điểm kết thúc ngày cuối cùng của thời hiệu.

      Cách tính thời hiệu trong pháp luật dân sự được quy định tại Điều 151 Bộ luật dân sự 2015.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn