Căn cứ hủy bỏ Quyết định cho nhập quốc tịch Việt Nam theo quy định cũ

Ngày hỏi:07/01/2019

Nhờ Ban tư vấn hãy giải đáp giúp tôi vấn đề sau trong thời gian sớm nhất. Cụ thể cho tôi hỏi theo Luật Quốc tịch Việt Nam 1988 thì căn cứ hủy bỏ Quyết định cho nhập quốc tịch Việt Nam được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn. Chân thành cảm ơn Ban tư vấn rất nhiều!

Cẩm Tiên - tien******@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ hủy bỏ Quyết định cho nhập quốc tịch Việt Nam được quy định tại Điều 7 Luật Quốc tịch Việt Nam 1988, theo đó:

      Trong trường hợp những người đã vào quốc tịch Việt Nam theo quy định tại Điều này mà khai man khi xin vào quốc tịch Việt Nam thì quyết định cho vào quốc tịch Việt Nam có thể bị huỷ bỏ.

      Trên đây là tư vấn về căn cứ hủy bỏ Quyết định cho nhập quốc tịch Việt Nam theo Luật Quốc tịch Việt Nam 1988. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Quốc tịch Việt Nam
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn