Chấm dứt bảo lãnh nghĩa vụ dân sự được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:01/01/2017

Chấm dứt bảo lãnh nghĩa vụ dân sự được quy định như thế nào? Chào quý anh chị Thư Ký Luật! Tôi đang tìm hiểu Bộ luật dân sự 2015 mới có hiệu lực. Tôi có một thắc mắc kính mong nhận được câu trả lời của quý anh chị! Anh chị chi tôi hỏi: Chấm dứt bảo lãnh nghĩa vụ dân sự được quy định như thế nào? Tôi xin chân thành cám ơn! E-mail: tuanlonghkt*****@yahoo.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành tại Bộ luật dân sự 2015 thì việc bảo lãnh chấm dứt trong trường hợp sau đây:

      - Nghĩa vụ được bảo lãnh chấm dứt.

      - Việc bảo lãnh được hủy bỏ hoặc được thay thế bằng biện pháp bảo đảm khác.

      - Bên bảo lãnh đã thực hiện nghĩa vụ bảo lãnh.

      - Theo thỏa thuận của các bên.

      Chấm dứt bảo lãnh nghĩa vụ dân sự được quy định tại Điều 343 Bộ luật dân sự 2015.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn