Chấm dứt bảo lưu quyền sở hữu trong pháp luật dân sự

Ngày hỏi:01/01/2017

Chấm dứt bảo lưu quyền sở hữu trong pháp luật dân sự được quy định thế nào? Chào anh chị ban tư vấn Thư Ký Luật. Hiện tôi có một thắc mắc rất mong nhận được sự tư vấn từ phía anh chị. Anh chị cho em hỏi: Chấm dứt bảo lưu quyền sở hữu trong pháp luật dân sự được quy định thế nào? Tôi xin chân thành cám ơn! SĐT: 01233258***

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định hiện hành tại Bộ luật dân sự 2015 thì việc bảo lưu quyền sở hữu chấm dứt trong trường hợp sau đây:

    - Nghĩa vụ thanh toán cho bên bán được thực hiện xong.

    - Bên bán nhận lại tài sản bảo lưu quyền sở hữu.

    - Theo thỏa thuận của các bên.

    Chấm dứt bảo lưu quyền sở hữu trong pháp luật dân sự được quy định tại Điều 334 Bộ luật dân sự 2015.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn