Chấm dứt hợp đồng

Theo dõi sự thay đổi của Chấm dứt hợp đồng
Ngày hỏi:31/05/2016

Hợp đồng dân sự chấm dứt khi nào?

    Nội dung này được Văn phòng Luật sư Ngô Gia tư vấn như sau:

    • Điều 422 Luật dân sự quy định về Chấm dứt hợp đồng như sau:

      Hợp đồng chấm dứt trong trường hợp sau đây:

      Hợp đồng đã được hoàn thành;
      Theo thỏa thuận của các bên;
      Cá nhân giao kết hợp đồng chết, pháp nhân giao kết hợp đồng chấm dứt tồn tại mà hợp đồng phải do chính cá nhân, pháp nhân đó thực hiện;
      Hợp đồng bị hủy bỏ, bị đơn phương chấm dứt thực hiện;
      Hợp đồng không thể thực hiện được do đối tượng của hợp đồng không còn;
      Hợp đồng chấm dứt theo quy định tại Điều 420 của Bộ luật này;
      Trường hợp khác do luật quy định.


    Nguồn:

    VP Luật sư Ngô Gia
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn