Chấm dứt thế chấp tài sản được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:01/01/2017

Chấm dứt thế chấp tài sản được quy định như thế nào? Chào anh chị ban tư vấn Thư Ký Luật. Hiện tôi có một thắc mắc rất mong nhận được sự tư vấn từ phía anh chị. Anh chị cho em hỏi: Chấm dứt thế chấp tài sản được quy định như thế nào? Tôi xin chân thành cám ơn! SĐT: 0985337***

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định hiện hành tại Bộ luật dân sự 2015 thì việc chấm dứt thế chấp tài sản chấm dứt trong những trường hợp sau đây:

    - Nghĩa vụ được bảo đảm bằng thế chấp chấm dứt.

    - Việc thế chấp tài sản được hủy bỏ hoặc được thay thế bằng biện pháp bảo đảm khác.

    - Tài sản thế chấp đã được xử lý.

    - Theo thỏa thuận của các bên.

    Việc chấm dứt thế chấp tài sản được quy định tại Điều 327 Bộ luật dân sự 2015.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn