Chấp nhận đề nghị giao kết hợp đồng

Ngày hỏi:01/01/2017

Chấp nhận đề nghị giao kết hợp đồng được quy định như thế nào? Chào quý anh chị Thư Ký Luật! Tôi đang tìm hiểu Bộ luật dân sự 2015 mới có hiệu lực. Tôi có một thắc mắc kính mong nhận được câu trả lời của quý anh chị! Anh chị chi tôi hỏi: Chấp nhận đề nghị giao kết hợp đồng được quy định như thế nào? Tôi xin chân thành cám ơn! E-mail: halinhmy*****@yahoo.com

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định hiện hành tại Bộ luật dân sự 2015 thì chấp nhận đề nghị giao kết hợp đồng được quy định như sau:

    - Chấp nhận đề nghị giao kết hợp đồng là sự trả lời của bên được đề nghị về việc chấp nhận toàn bộ nội dung của đề nghị.

    - Sự im lặng của bên được đề nghị không được coi là chấp nhận đề nghị giao kết hợp đồng, trừ trường hợp có thỏa thuận hoặc theo thói quen đã được xác lập giữa các bên.

    Việc chấp nhận đề nghị giao kết hợp đồng được quy định tại Điều 393 Bộ luật dân sự 2015.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn