Chi phí dẫn độ trong lĩnh vực tương trợ tư pháp Việt - Lào

Ngày hỏi:09/11/2019

Về chi phí trong dẫn độ trong lĩnh vực tương trợ tư pháp Việt - Lào thì ban biên tập vui lòng cho tôi hỏi khoản chi phí này quốc gia nào chịu? Mong phản hồi thông tin giúp nhé, chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chi phí dẫn độ trong lĩnh vực tương trợ tư pháp Việt - Lào
      (ảnh minh họa)
    • Chi phí trong dẫn độ trong lĩnh vực tương trợ tư pháp Việt - Lào được quy định tại Điều 76 Hiệp định tương trợ tư pháp về dân sự và hình sự giữa Việt Nam và Lào ban hành kèm theo Quyết định 58QĐ/1999/CTN, cụ thể như sau:

      1. Chi phí cho việc dẫn độ phát sinh trên lãnh thổ của Nước ký kết nào thì do Nước ký kết đó chịu.

      2. Chi phí quá cảnh do Nước ký kết yêu cầu dẫn độ chịu.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn