Chiến sĩ nghĩa vụ CAND được đăng ký tạm trú tại nơi đơn vị đóng quân khi đáp ứng điều kiện gì?

Ngày hỏi:18/06/2021

Cho em hỏi chiến sĩ nghĩa vụ CAND được đăng ký tạm trú tại nơi đơn vị đóng quân khi đáp ứng các điều kiện gì? Hướng dẫn cho em theo quy định mới nhất với ạ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 19 Thông tư 55/2021/TT-BCA (Có hiệu lực từ 01/7/2021) thì chiến sĩ nghĩa vụ công an được đăng ký tạm trú tại nơi đơn vị đóng quân khi đáp ứng các điều kiện:

      - Sinh sống trong một khoảng thời gian nhất định tại đơn vị đóng quân ngoài nơi thường trú;

      - Đơn vị đóng quân có chỗ ở cho cán bộ, chiến sĩ, học sinh, sinh viên, học viên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn