Chơi họ, hụi thì có thể góp tài sản khác ngoài tiền được không?

Ngày hỏi:25/12/2020

Mong luật sư tư vấn: Trường hợp về phần họ, hụi thì các thành viên có thể góp tài sản khác ngoài tiền được không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 4 Điều 4 Nghị định 19/2019/NĐ-CP quy định như sau:

      Phần họ là số tiền hoặc tài sản khác (sau đây gọi là tiền) được xác định theo thoả thuận mà mỗi thành viên phải góp tại mỗi kỳ mở họ.

      Như vậy, theo quy định trên nếu có sự thoản thuận góp bằng tài sản khác vẫn được, không nhất thiết phải là tiền.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn