Con dấu trên Thẻ Căn cước công dân là con dấu của cơ quan nào?

Ngày hỏi:21/03/2019

Ban biên tập hãy giúp tôi giải đáp các thắc mắc sau đây: Con dấu trên Thẻ Căn cước công dân là con dấu của cơ quan nào? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

Thanh Huy - Quảng Bình

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Con dấu trên Thẻ Căn cước công dân là con dấu của cơ quan nào?
      (ảnh minh họa)
    • Thẻ Căn cước công dân là giấy tờ tùy thân của công dân Việt Nam có giá trị chứng minh về căn cước công dân của người được cấp thẻ để thực hiện các giao dịch trên lãnh thổ Việt Nam.

      Theo đó, tại Điều 4 Thông tư 61/2015/TT-BCA quy định về mẫu Thẻ căn cước công dân do Bộ trưởng Bộ Công An ban hành có quy định về vấn đề này như sau:

      Con dấu trên thẻ Căn cước công dân dùng mực màu đỏ, là con dấu có hình Quốc huy thu nhỏ của Cục Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Bộ Công an.

      => Như vậy, theo quy định này thì con dấu trên thẻ căn cước công dân là con dấu của Cục Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Bộ Công an bạn nhé.

      Trên đây là nội dung giải đáp về con dấu trên thẻ căn cước công dân.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn