Đăng ký tài sản trong Bộ luật Dân sự 1995

Theo dõi sự thay đổi của Đăng ký tài sản
Ngày hỏi:09/04/2018

Đăng ký tài sản trong Bộ luật Dân sự 1995 được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập. Tôi tên Lan Ngọc, hiện nay tôi đang sống và làm việc tại Đồng Nai. Tôi cần tìm hiểu một số vấn đề về đăng ký tài sản. Ban biên tập cho tôi hỏi: Đăng ký tài sản trong Bộ luật Dân sự 1995 được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong sớm nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn và gửi lời chúc sức khỏe đến Ban biên tập.          

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Điều 174 Bộ luật Dân sự 1995 thì nội dung này được quy định như sau:

    Những tài sản mà pháp luật quy định phải đăng ký quyền sở hữu, thì phải được đăng ký.

    Tài sản bao gồm vật có thực, tiền, giấy tờ trị giá được bằng tiền và các quyền tài sản.

    Trên đây là nội dung tư vấn về Đăng ký tài sản trong Bộ luật Dân sự 1995. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này vui lòng tham khảo thêm tại Bộ luật Dân sự 1995.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn