Đối tượng không được bảo hộ quyền tác giả?

Ngày hỏi:07/03/2014
Tôi muốn hỏi, bản tin thời sự có được bảo hộ quyền tác giả không?

    Nội dung này được Báo điện tử Người đưa tin tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 15 Luật sở hữu trí tuệ thì:

      Các đối tượng không thuộc phạm vi bảo hộ quyền tác giả

      1. Tin tức thời sự thuần tuý đưa tin.

      2. Văn bản quy phạm pháp luật, văn bản hành chính, văn bản khác thuộc lĩnh vực tư pháp và bản dịch chính thức của văn bản đó.

      3. Quy trình, hệ thống, phương pháp hoạt động, khái niệm, nguyên lý, số liệu.

      Như vậy, trả lời câu hỏi của bạn bản tin thời sự nếu chỉ thuần túy đưa tin sẽ không thuộc đối tượng được bảo hộ.

      Nguồn: nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn