Đơn vị quản lý xuất nhập cảnh phải công khai nội dung cần thiết theo hình thức thông báo nào?

Ngày hỏi:13/03/2020

Ban biên tập cho tôi hỏi: Theo quy định mới nhất thì đơn vị thực hiện công tác quản lý xuất nhập cảnh phải công khai những nội dung cần thiết theo hình thức thông báo nào? Mong ban biên tập hỗ trợ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 6 Thông tư 19/2020/TT-BCA (có hiệu lực từ ngày 01/7/2020) quy định hình thức thông báo công khai như sau:

      - Niêm yết tại nơi giải quyết thủ tục xuất nhập cảnh của đơn vị thực hiện công tác quản lý xuất nhập cảnh.

      - Đăng tải trên Trang thông tin điện tử của đơn vị thực hiện công tác quản lý xuất nhập cảnh (nếu có).

      - Thông báo trên các phương tiện thông tin đại chúng.

      - Thông báo khi làm việc với cơ quan, tổ chức, cá nhân.

      - Các hình thức khác phù hợp.

      Ban biên tập thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn