Giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu có được gia hạn nhiều lần không?

Ngày hỏi:27/05/2020

Bạn Dũng – Nghệ An hỏi: giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu được gia hạn bao nhiêu lần? Mỗi lần gia hạn được bao lâu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 6 Điều 93 Luật Sở hữu trí tuệ 2005 quy định:

      Điều 93. Hiệu lực của văn bằng bảo hộ

      6. Giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu có hiệu lực từ ngày cấp đến hết mười năm kể từ ngày nộp đơn, có thể gia hạn nhiều lần liên tiếp, mỗi lần mười năm.

      Căn cứ vào quy định này, giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu được gia hạn nhiều lần liên tiếp, mỗi lần là 10 năm.

      Để gia hạn hiệu lực giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu, chủ của giấy chứng nhận này phải nộp lệ phí gia hạn hiệu lực.

      Trân trọng !


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT