Hạ sĩ quan nghiệp vụ công an được đăng ký thường trú tại nơi đơn vị đóng quân khi đáp ứng điều kiện gì?

Ngày hỏi:16/06/2021

Theo quy định mới nhất thì hạ sĩ quan nghiệp vụ công an được đăng ký thường trú tại nơi đơn vị đóng quân khi đáp ứng điều kiện gì?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hạ sĩ quan nghiệp vụ công an được đăng ký thường trú tại nơi đơn vị đóng quân khi đáp ứng điều kiện gì?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 1 Điều 18 Thông tư 55/2021/TT-BCA (Có hiệu lực từ 01/7/2021) thì hạ sĩ quan nghiệp vụ công an được đăng ký thường trú tại nơi đơn vị đóng quân khi đáp ứng điều kiện sau đây:

      - Sinh sống ổn định, lâu dài tại đơn vị đóng quân;

      - Đơn vị đóng quân có chỗ ở cho cán bộ, chiến sĩ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn